
 
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA WAZIRI MKUU 
SERA, BUNGE, KAZI, AJIRA, VIJANA NA WENYE ULEMAVU 

 
 

 

 

TAARIFA KWA UMMA 
 

KUHUSU UTEKELEZAJI WA SHERIA ZA KAZI NCHINI 

Katika siku za hivi karibuni kumeibuka baadhi ya waajiri wasiozingatia 

Sheria za Kazi kwa makusudi kwa kisingizio kwamba hawawajibiki chini 

ya Sheria hizo. Waajiri hao wamekuwa hawatoi ushirikiano kwa Maafisa 

Kazi wanapotekeleza majukumu ya kusimamia utekelezaji wa Sheria za 

Kazi katika maeneo ya kazi. Aidha, waajiri hao wamekuwa wakitoa 

taarifa potofu kwa Umma, Viongozi wa Serikali na Wanajumuiya wao 

kwa lengo la kudhoofisha juhudi zinazofanywa na Serikali katika 

kuhakikisha kuwa Sheria za Kazi zinafuatwa na kuzingatiwa nchini. 

Ninapenda kuwakumbusha na kuwasisitiza waajiri wote kwamba 

wanapaswa kuzingatia na kutekeleza matakwa ya Sheria za Kazi.  

 

Ninatoa rai kwa waajiri wote nchini kutoa ushirikiano kwa Maafisa Kazi 

wanapotekeleza majukumu yao ya kusimamia utekelezaji wa Sheria za 

Kazi. Aidha, iwapo kuna changamoto yoyote katika utekelezaji wa 

Sheria, ninawasihi kuwasiliana na Ofisi yangu badala ya kutoa taarifa 

potofu kwa Umma, Viongozi wa Serikali na Wanajumuiya wao. 

 

Ninaomba kuwahakikishia waajiri wote kuwa, Serikali yetu inathamini 

Sekta zote ikiwemo Sekta Binafsi na Sekta ya Umma pamoja na 

Uwekezaji unaofanywa nchini kwa ustawi wa Taifa letu. 
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